การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันงานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 078
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94 ทอง ชนะเลิศ
2 นครศรีธรรมราชปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พิจิตรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.67 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง 5
6 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.67 ทอง 6
7 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.67 ทอง 7
8 กาฬสินธุ์ปัญญานุกูล จังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.33 ทอง 8
9 อุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.33 ทอง 9
10 ชุมพรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 10
11 กาวิละอนุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.33 ทอง 11
12 โสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 092
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สอนคนตาบอดภาคใต้ จังหวัดสุราษฎร์ธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง ชนะเลิศ
2 สอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเด็กรามอินทรา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 095
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.67 ทอง ชนะเลิศ
2 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นครศรีธรรมราชปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.67 ทอง 4
5 กาวิละอนุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.33 ทอง 5
6 กาฬสินธุ์ปัญญานุกูล จังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 6
7 พิจิตรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง 7
8 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78.67 เงิน 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 094
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.30 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.60 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดตาก สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.60 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.30 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.30 ทอง 7
8 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81.30 ทอง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 9
10 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 9
11 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79.60 เงิน 11

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 105
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กาฬสินธุ์ปัญญานุกูล จังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ชุมพรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 น่านปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.66 ทอง 5
6 แพร่ปัญญานุกูลจังหวัดแพร่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง 6
7 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.33 ทอง 7
8 นครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.66 ทอง 8
9 นครศรีธรรมราชปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 9
10 พิษณุโลกปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 10
11 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 10
12 สงขลาพัฒนาปัญญา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 106
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิจิตรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 97.33 ทอง ชนะเลิศ
2 กาวิละอนุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 น่านปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.33 ทอง 4
5 นครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.66 ทอง 5
6 ชุมพรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 6
7 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 7
8 นครศรีธรรมราชปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.66 ทอง 8
9 กาฬสินธุ์ปัญญานุกูล จังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.33 ทอง 9
10 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 10
11 ลพบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.33 ทอง 11
12 อุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 103
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง ชนะเลิศ
2 กาญจนาภิเษกสมโภช ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นครสวรรค์ปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นครศรีธรรมราชปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.33 ทอง 4
5 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.66 ทอง 5
6 น่านปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.33 ทอง 6
7 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.66 ทอง 7
8 ชุมพรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง 8
9 พิษณุโลกปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 9
10 โสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 74 เงิน 10

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันงานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 076
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กาวิละอนุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94 ทอง ชนะเลิศ
2 พิจิตรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง 4
5 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.67 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง 6
7 ชุมพรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.66 ทอง 7
8 นครศรีธรรมราชปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.33 ทอง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.67 ทอง 9
10 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.33 ทอง 10
11 โสตศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.33 ทอง 11
12 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 096
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สงขลาพัฒนาปัญญา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.33 ทอง ชนะเลิศ
2 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กาวิละอนุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.33 ทอง 4
5 อุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.67 ทอง 5
6 กาฬสินธุ์ปัญญานุกูล จังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.33 ทอง 6
7 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.67 ทอง 8
9 พิจิตรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.33 ทอง 9
10 ลพบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 10
11 เชียงรายปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.66 ทอง 11

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 093
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดตาก สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.60 ทอง 7
8 ศึกษาพิเศษเขตพัฒนาพิเศษเฉพาะกิจจังหวัดชายแดนใต้ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80.60 ทอง 8
9 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80.30 ทอง 9
10 โสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79.60 เงิน 10
11 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78.30 เงิน 11
12 โสตศึกษาจังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันรำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 108
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสังวาลย์ขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสังวาลย์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีสังวาลย์เชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันงานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 280
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กาวิละอนุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96.66 ทอง ชนะเลิศ
2 น่านปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.66 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง 5
6 นครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.66 ทอง 6
7 นครศรีธรรมราชปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง 7
8 เชียงรายปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง 8
9 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.33 ทอง 9
10 อุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.66 ทอง 10
11 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.66 ทอง 11

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การแข่งขันการแสดงละครคุณธรรม บกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 260
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96 ทอง ชนะเลิศ
2 อุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พิจิตรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.33 ทอง 4
5 ชุมพรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.66 ทอง 5
6 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การแข่งขันการแสดงละครคุณธรรม บกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 259
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 5
6 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันเขียนเรียงความ บกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 223
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง ชนะเลิศ
2 การศึกษาคนตาบอดนครราชสีมา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สอนคนตาบอดพระมหาไถ่พัทยา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 การศึกษาคนตาบอดธรรมสากลหาดใหญ่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 76 เงิน 4
5 สอนคนตาบอดกรุงเทพ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 75 เงิน 5
6 การศึกษาคนตาบอดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 70 เงิน 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันเขียนเรียงความ บกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 225
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สอนคนตาบอดภาคใต้ จังหวัดสุราษฎร์ธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81.66 ทอง ชนะเลิศ
2 สอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันเขียนเรียงความ บกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 224
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง ชนะเลิศ
2 สอนคนตาบอดพระมหาไถ่พัทยา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สอนคนตาบอดภาคใต้ จังหวัดสุราษฎร์ธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79 เงิน 4
5 การศึกษาคนตาบอดลำปาง สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 68.66 ทองแดง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันงานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 214
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กาญจนาภิเษกสมโภช ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นครศรีธรรมราชปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พิจิตรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.33 ทอง 4
5 ชุมพรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง 5
6 เชียงรายปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.66 ทอง 6
7 กาวิละอนุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.33 ทอง 7
8 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.33 ทอง 8
9 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.66 ทอง 9
10 นครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.66 ทอง 9
11 กาฬสินธุ์ปัญญานุกูล จังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.66 ทอง 11
12 อุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 12

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การประกวดคัดลายมือ บกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 234
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สำหรับคนพิการทางด้านร่างกายและการเคลื่อนไหวของจังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสังวาลย์เชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศึกษาพิเศษชัยนาท สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ศรีสังวาลย์ขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 0 เข้าร่วม

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการแกะสลักผัก ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 130
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 97 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.66 ทอง 4
5 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.33 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.66 ทอง 7
8 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.33 ทอง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.33 ทอง 9
10 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 10
11 โสตศึกษาจังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันงานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 278
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดตาก สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.66 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.33 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.66 ทอง 5
6 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.66 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.33 ทอง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 8
9 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79.66 เงิน 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันงานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 054
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดพังงา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95.33 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.33 ทอง 4
5 ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.67 ทอง 6
7 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันงานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 276
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสังวาลย์เชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสังวาลย์ขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 146
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95 ทอง ชนะเลิศ
2 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.33 ทอง 4
5 พิษณุโลกปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง 5
6 นครสวรรค์ปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 6
7 นครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 7
8 พิจิตรปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83 ทอง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.33 ทอง 9
10 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 10
11 โสตศึกษาจังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันการแสดงอังกะลุง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 098
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.60 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80.60 ทอง 4
5 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 76.30 เงิน 5
6 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) บกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 249
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พิษณุโลกปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.33 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.66 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.33 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.33 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.16 ทอง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.33 ทอง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.50 ทอง 9
10 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.66 ทอง 10

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 156
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สำหรับคนพิการทางด้านร่างกายและการเคลื่อนไหวของจังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสังวาลย์ขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศึกษาพิเศษชัยนาท สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ศึกษาพิเศษชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง 4
5 ศรีสังวาลย์เชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 5
6 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 155
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดนครศรีธรรมราช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดพังงา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83 ทอง 9
10 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง 10
11 นครสวรรค์ปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 11
12 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านทำนองเสนาะ บกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 246
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง ชนะเลิศ
2 สอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สอนคนตาบอดภาคใต้ จังหวัดสุราษฎร์ธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 64.66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย

รหัสกิจกรรม : 063
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กาญจนาภิเษกสมโภช ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง 5
6 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 6
7 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดสงขลา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดพังงา สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน 9
10 แพร่ปัญญานุกูลจังหวัดแพร่ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 76 เงิน 10

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน